‘லிங்கை தொட்ட.. நீ கெட்ட’… சைபர் க்ரைம் கொடுத்த முக்கிய எச்சரிக்கை!

Warning

கொரோனாவின் உருமாறிய வைரஸாக ஒமைக்ரான் அறிவிக்கப்பட்டுள்ளது, ஒமைக்ரான் தொற்றால் பாதிக்கப்படுவோரின் எண்ணிக்கை உலகம் முழுவதும் அதிகரித்து வருகிறது. இதனிடையே ஒமைக்ரான் பரிசோதனை என்ற பெயரில் சைபர் குற்றவாளிகள் பொதுமக்களை ஏமாற்றுவதற்கும் ஒவ்வொரு புதுவித தந்திரங்களை பயன்படுத்தி வருவதாக தமிழ்நாடு சைபர் க்ரைம் காவல்துறை சார்பில் எச்சரிக்கை விடுக்கப்பட்டுள்ளது.

சைபர் குற்றவாளிகளின் தந்திரங்கள்:

  1. மோசடி செய்பவர்கள் அரசு மற்றும் தனியார் சுகாதார மையங்கள் என்ற போர்வையில் தீங்கிழைக்கும் இணைப்புகளுடன் Omicron- க்கான RT-PCR சோதனை மின்னஞ்சல்களை அனுப்புகிறார்கள்.
  2. பாதிக்கப்பட்டவர்கள், Omicron சோதனை செய்யும் ஆய்வகங்களுக்கான தீங்கிழைக்கும் இணைப்புகளைக் கிளிக் செய்வதன் மூலம், இணையதளத்தில் உள்ள அனைத்து தனிப்பட்ட தகவல்களையும் நிரப்பும்படி அவர்கள் வற்புறுத்தப்படுகிறார்கள், மேலும் பாதிக்கப்பட்டவர்களிடமிருந்து பதிவுக் கட்டணமாக ஒரு சிறிய தொகையைப் பரிவர்த்தனை செய்து பதிவு செயல்முறை முடிக்கப்படுகிறது. இதுபோன்ற சிறிய பரிவர்த்தனைகள் மூலம் பாதிக்கப்பட்டவர்களின் வங்கி விவரங்கள் கைப்பற்றப்படுகின்றன.
  3. சைபர் குற்றவாளிகள் பாதிக்கப்பட்டவரிடமிருந்து அனைத்து தனிப்பட்ட தகவல்களையும் வங்கிச் சான்றுகளையும் கைப்பற்றி மேலும் நிதி மோசடிகளைச் செய்கிறார்கள்.

பரிந்துரைக்கப்பட்ட முன்னெச்சரிக்கைகள்:

  1. இந்திய மருத்துவ ஆராய்ச்சி கவுன்சிலால் அங்கீகரிக்கப்பட்ட ஆய்வகத்துடன் ஒரு பரிசோதனையை பதிவு செய்யவும். எப்பொழுதும் அஞ்சல்களின் நம்பகத்தன்மையை சரிபார்த்து, அறியப்படாத அனுப்புநர்களிடமிருந்து வரும் அஞ்சல்களைக் கிளிக் செய்வதைத் தவிர்க்கவும்.
  2. மின்னஞ்சல்/செய்தியை அங்கீகரிக்க குறிப்பிட்ட அரசு/தனியார் சுகாதார சேவையை நேரடியாக தொடர்பு கொள்ளவும்.
  3. போலி இணைப்புகள் பெரும்பாலும் கூடுதல் வார்த்தைகள் அல்லது எழுத்துக்களைச் சேர்ப்பதன் மூலம் நிறுவப்பட்ட வலைத்தளங்களைப் பின்பற்றுகின்றன. URL அல்லது மின்னஞ்சல் முகவரியில் தவறாக எழுதப்பட்ட சொற்கள் அல்லது சீரற்ற எழுத்துக்கள் ஒரு மோசடியைக் குறிக்கலாம், URL https:// உடன் தொடங்குவதை உறுதிசெய்யவும்
  4. சைபர் கிரிமினல்கள் ஆதார், பான் கார்டு மற்றும் மொபைல் எண் விவரங்களைப் பல வழிகளில் பயன்படுத்த முடியும் என்பதால், உங்கள் டிஜிட்டல் ஆவணங்களை கவனமாகப் பாதுகாக்கவும்.
  5. இது போன்ற மோசடியில் நீங்கள் பாதிக்கப்பட்டிருந்தால், https://cybercrime.gov.in/ என்ற வலைதளத்தில் புகார் அளிக்கவும் .
  6. இணையப் புகார்களைப் பதிவு செய்வதில் உதவிக்கு 155260 என்ற இலவச எண்ணைப் பயன்படுத்தவும்.

Leave a Reply

Your email address will not be published.

நெருக்கடி நிலைக்கு இம்ரான் கான் அரசே காரணம் – பாகிஸ்தான் பிரதமர் ஷெபாஸ் ஷெரீப்

பாகிஸ்தான் பிரதமராக இம்ரான் கான் இருந்த நிலையில் அவருக்கு எதிராக நம்பிக்கையில்லா தீர்மானம்…