நேரு சொன்னா ஏத்துக்குவிங்க, நாங்க சொன்னா ஏத்துக்க மாட்டீங்களா… நிதியமைச்சர் பதில்..!

நிதி அமைச்சர் நிர்மலா சீதாராமனிடம் பெட்ரோல்,டீசல் விலை உயர்வு குறித்து கேள்வி எழுப்பப்பட்டது. அதற்கு அவர், பெட்ரோல்,டீசல் விலை உயர்வுக்கும் தேர்தலுக்கும் எந்த சம்பந்தமும் இல்லை என பதிலளித்துள்ளார்.

மக்களவையில் 2022- ஆம் ஆண்டுக்கான நிதி மசோதா நேற்று நிறைவேறியது. இந்த மசோதா மீதான விவாதத்தில் பதிலளித்துப் பேசிய நிதியமைச்சர் நிர்மலா சீதாராமன் எரிபொருள் விலை உயர்வு தொடர்பாக அரசுக்கு எதிரான எதிர்க்கட்சிகளின் குற்றச்சாட்டுகளை நிராகரித்தார். ரஷ்யா-உக்ரைன் மோதல் குறித்தும் அவர் குறிப்பிட்டு, கொரியப் போர் இந்தியாவின் பணவீக்கத்தை பாதிக்கும் என்ற முன்னாள் பிரதமர் ஜவஹர்லால் நேருவின் கூற்றை ஏற்க முடியும் என்றால், தற்போதைய சூழ்நிலையில் அதை ஏன் கூற முடியாது என்று கேள்வி எழுப்பினார்.

எரிபொருள் விலை உயர்வு ஐந்து மாநிலங்களின் சட்டமன்றத் தேர்தல்களின் உச்சக்கட்டத்துடன் தொடர்புடையது அல்லது விலையை உயர்த்த அரசாங்கம் ஆர்வமாக உள்ளது என்ற எதிர்க்கட்சிகளின் குற்றச்சாட்டுகளை அவர் நிராகரித்தார்.

இது குறித்து தொடர்ந்து பேசிய அவர், நாங்கள் கூடுதல் சுமையை கொண்டு வரவில்லை. உலகச் சூழல், போர் போன்ற சூழல் நாம் பந்தயத்தைப் பார்த்துக் கொண்டிருக்கும் நேரம் அல்ல. அதற்கும் தேர்தல் காலத்துக்கும் எந்த சம்பந்தமும் இல்லை.

எண்ணெய் சந்தை நிறுவனங்கள் தாங்கள் 15 நாள் சராசரியை அதிக விலைக்கு வாங்குவதாக நினைத்தால், வெளிப்படையாக நாங்கள் விலையேற்றத்தை தாங்க வேண்டியிருக்கும். உக்ரைனில் நடந்த போர், குறிப்பாக கச்சா எண்ணெய் விநியோகச் சங்கிலியை சீர்குலைப்பதன் மூலம் அனைத்து நாடுகளையும் பாதித்துள்ளது.

ஒரு அரசாங்கமாக, வரிகளைக் குறைத்து, சாமானிய மக்கள் மீது சுமையைக் குறைக்க வேண்டும் என்று நாங்கள் உறுதியாக நம்புகிறோம். நாங்கள் அதை தொடர்ச்சியாகவும் வெற்றிகரமாகவும் செய்து வருகிறோம் என பதிலளித்தார்.

ரஷ்யா மற்றும் உக்ரைன் நாடுகளுக்கு இடையேயான போர் 31-வது நாளாக நீடித்து வருவது குறிப்பிடத்தக்கது.

Leave a Reply

Your email address will not be published.